ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเว็บบอร์ดเที่ยวญี่ปุ่นดอทคอม  (อ่าน 323 ครั้ง)

admin

• Administrator
  • Newbie
แนะนำเว็บบอร์ดเที่ยวญี่ปุ่นดอทคอม
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 07:07:42 AM »
สวัสดีครับทุกคน ยินดีต้อนรับสู่ เว็บบอร์ดเที่ยวญี่ปุ่นดอทคอม เอาไว้สำหรับพูดคุยกัน

กระทู้นี้ขอแนะนำ เว็บบอร์ดคราวๆ ก่อนแล้วกันครับ  ;D

เว็บบอร์ดเที่ยวญี่ปุ่นดอทคอม ต้องลงทะเบียนเป็นสมาชิกก่อน ถึงจะสามารถโพสได้นะครับ แต่สามารถอ่านได้ แม้ไม่ได้เป็นสมาชิก

บอร์ดทั้งหมด มี 3 หมวด คือ

1. ประกาศ ซึ่งในหัวข้อนี้จะไม่สามารถโพสต์อะไรได้ ขอสงวนเอาไว้ให้แอดมิดกระจ่ายข่าวสาย เท่านั้นครับ

2. ทั่วไป มีอยู่ทั้งหมด 3 หัวข้อตอนนี้ คือ
  • ข่าวสาร - สำหรับกระจ่ายข่าวสารเกี่ยวกับการท่องเที่ยวญี่ปุ่น อัพเดตกันให้เพื่อนๆรู้ หรือสามารถติดตามได้จากหน้าเว็บได้เช่นกัน
  • คนรักญี่ปุ่น - สำหรับใครที่หลงไหลสิ่งอื่นๆในญี่ปุ่น เช่น การ์ตูน เพลง ดารา หนัง ละคร ของเล่น สามารถคุยกันได้ที่นี่
  • ชิทแชท - จิปาถะ เรื่องที่จะคุยกัน เอาไว้ในนี้ได้เลย
3. ถามมา ตอบไป มีอยู่ 2 หัวข้อ เอาไว้ให้ปรีกษาข้อสงสัยทุกอย่างครับ
  • ปรึกษาเที่ยว - เว็บนี้ทำขึ้นเพราะอยากให้ทุกคนมีข้อมูลที่มากพอ ในการไปเที่ยวญี่ปุ่นด้วยตัวเอง พยายามรวบรวมประสบการณ์จากหลายๆ คน ซึ่งถ้าใครอยากถามอะไร สามารถสอบถามได้ สำหรับเพื่อนๆคนไหน ที่มีข้อมูล สามารถแบ่งปันเพื่อนๆได้เช่นกัน และเราจะพยายามหาข้อมูลมาช่วยให้แผนเที่ยวของคุณสมบูรณ์ที่สุดครับ
  • แนะนำ ติชม - สำคัญมากๆ ที่จะช่วยให้เราพัฒนาต่อเนื่อง มีคำแนะนำติชมอะไรก็บอกกันได้ครับ

หวังว่า เว็บ เที่ยวญี่ปุ่นดอทคอมจะช่วยให้การเที่ยวญี่ปุ่นของทุกคนคุ้มค่ามากขึ้น มีความทรงจำดีๆมากขึ้น  :)

ติดตามได้ที่
Web Site: www.tiewyeepoon.com
Facebook: www.facebook.com/tiewyeepoon
Instagram: www.instagram.com/tiewyeepoon
Twitter: www.twitter.com/tiewyeepoon