ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับบัตร Suica  (อ่าน 446 ครั้ง)

aomampjung

• Newbie
  • *
สอบถามเกี่ยวกับบัตร Suica
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 10:23:19 PM »
มีโปรแกรมเที่ยว ญี่ปุ่นช่วงเมษานี้ เนื่องจากคณะเที่ยว มีคนแก่และเด็กเล็กและเที่ยวแค่ในโตเกียวเป็นหลัก 4วัน เลยอยากทราบว่า Suica card ครอบคลุมแค่ไหน สำหรับการใช้งาน แพลนคร่าวๆคือ
วันแรกอยู่ในโตเกียว เดินทางแค่ใช้รถไฟ สาย JR yamanote เป็นหลัก ที่พักอยู่ Ikebukoro ไปแค่ Ueno กับ Shinjuku
วันที่2 จะไป kawaguchiko โดยเลือกขึ้นบัสที่ Shinjuku เที่ยวรอบๆโดยใช้ retro bus
วันที่3 จะไป Fujiko F Fujio Museum นั่งรถไฟสาย Odakyu Odawara กับไป Odiaba นั่งสาย Yurikamome
วันสุดท้ายไป Tokyo disney กับ Shibuya
คำถาม
1. Suica card ครอบคลุมสถานที่เที่ยวที่ต้องการไปทุกที่มั้ยค่ะ ส่วนใหญ่ขึ้น JR ,Tokyo metro มี express line หรือ Rinkai line  บ้าง
2. ค่ารถบัส/ค่าตั๋วเข้าชมต่างๆ สำหรับเด็ก 4ขวบ (4ขวบวันไปเที่ยวพอดี) ต้องจ่ายครึ่งราคาใช่มั้ยค่ะ

Hansardar

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเกี่ยวกับบัตร Suica
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2014, 05:38:50 AM »
น่าจะใช้ได้ดีนะครับ

Batafunti

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเกี่ยวกับบัตร Suica
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 04:41:34 AM »
ครอบคุมหลายอย่างดีนะครับ